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Addis Ababa 
16 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ameshiriki 
katika kikao cha pembezoni cha Kamati ya Wakuu wa Nchi na Serikali wa Afrika kuhusu 
Mabadiliko ya Tabianchi (CAHOSSCC), ambapo pamoja na mambo mengine 
amewashukuru Wakuu hao wa Nchi kwa kushiriki kwenye Mkutano wa Wakuu wa Nchi 
za Afrika kuhusu Nishati Afrika wa Misheni 300 uliofanyika jijini Dar es Salaam.  
 
Katika kikao hicho kilichoongozwa na Mwenyekiti wa CAHOSSC Rais wa Kenya Mhe. 
William Ruto, Rais Dkt. Samia amewasilisha Azimio la Dar es Salaam na kueleza kuwa 
Afrika inapaswa kuendelea kushiriki kikamilifu kwenye majadiliano ya mabadiliko ya 
tabianchi, kutetea maslahi ya Afrika na kuhahakisha inakuwa na mbinu mpya za kutetea 
na kutumia raslimali zake katika kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi.  
 
Akipokea Azimio hilo, Rais Ruto amempongeza Rais Dkt. Samia kwa kufanikisha Mkutano 
wa Misheni 300 na Kikao kiliridhia Azimio hilo kuwasilishwa kwenye Baraza la Umoja wa 
Afrika kwa ajili ya kupitishwa na Baraza hilo.  Aidha, Baraza lilipitisha Azimio hilo bila 
kupingwa.  
 
Pia, Rais Dkt. Samia amepata fursa ya kuwasilisha ajenda ya Nishati safi ya Kupikia 
iliyopendekezwa na Tanzania katika Baraza la Umoja wa Afrika ambapo ameeleza nishati 
hiyo safi ya kupikia ni hitaji muhimu kwa watu Milioni 900 barani Afrika ambao kwa sasa 
hawatumii nishati hiyo. 
 
Baraza hilo limemtambua na kumpongeza Rais Dkt. Samia kama Kinara wa ajenda hii 
Barani Afrika. 
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Awali, tarehe 15 Februari, 2025, Mkutano wa Kawaida wa 38 wa Wakuu wa Nchi na Serikali 
wa Umoja wa Afrika uliichagua Tanzania kuwa mjumbe wa Kamati ya Uongozi wa Umoja 
wa Afrika (Bureua of the African Union Assembly) kwa mwaka 2025. 
 
Kamati hiyo inaundwa na Angola kutoka Kanda ya Kusini (Mwenyekiti wa Umoja wa 
Afrika 2025); Burundi kutoka Kanda ya Kati (Makamu wa Kwanza wa Mwenyekiti); Ghana 
kutoka Kanda ya Magharibi (Makamu wa Pili wa Mwenyekiti) na Tanzania kutoka Kanda 
ya Mashariki (Makamu wa Tatu wa Mwenyekiti). 
 
Aidha, Mauritania iliyokuwa Mwenyekiti wa Umoja wa Afrika kwa mwaka 2024 kutoka 
Kanda ya Kaskazini itakuwa Katibu wa Kamati hiyo. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 


